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MAANA YA C

Ni muungano wa Wafanyakazi wa sehemu au sekta
husika ya kazi, unaotokana na ridhaa yao wenyewe
kwa lengo la kulinda, kutetea haki na maslahi yao.
Muungano huu hatimaye hutambuliwa rasmi na ‘
mamlaka ya nchi baada ya kusajiriwa kwa mujibu wa
sheria na kanuni zilizopo. Kwa Tanzania Sheria 7
namba 6 na 7 za mwaka 2004 ndizo zinayosimamia
vyama vya wafanyakazi.

RAAWU ni kifupisho cha maneno ya Kiingereza
“Researchers Academicians and Allied Workers
Union™. Neno hili limetafsiriwa Kiswahili kukidhi
matakwa ya wanachama wetu; yaani Chama cha
Wafanyakazi wa Taasisi ya Elimu ya Juu, Sayansi,
Teknolojia, Ufungli Stadi; Ushauri, Habari na Utafiti.

+ KUUNDWA KWA RAAWU

Kuundwa kwa RAAWU kulitokana na mabadiliko
katika historia ya Vyama vya Wafanyakazi nchini,
kutoka katika mfumo wa chama kimoja cha
wafanyakazi NUTA/JUWATA (1964-1991) na
kuingia kwa mfumo unaoruhusu Wafanyakazi
kujiundia Vyama vyao kulingana na sehemu au sekta
wanazotoka.

RAAWU ni miongoni mwa vyama huru kumi na
moja (11) viliundwa chini ya Sheria ya OTTU namba
20 ya mwaka 1991. Mkutano Mkuu wa kwanza wa
RAAWU uliofanyika mwezi Novemba 1994, ndio
uliohitimisha uundaji wa chama hicho baada ya
kupitisha katiba na kuchagua viongozi wa kitaifa.

RAAWU vilevile ni Chama huru kilichosajiliwa kwa
mujibu wa Sheria ya Vyama vya Wafanyakazi No.
10, 1998. Mwaka 2000 RAAWU iliitisha Mkutano
Mkuu wa Tatu ambao ulifanya marekebisho ya
Katiba na Kuchagua viongozi wapya wa kitaifa.
Aidha mkutano huo ulipitisha maazimio kadhaa
yanayolenga katika kuboresha maisha ya
Wanachama na jamii kwa ujumla.




DIRA YA RAAWU (VISION)

Kuwepo kwa jamii ambamo watu wana haki ya
kufanya kazi, Vyama imara vya Wafanyakazi
vinavyoendeshwa kidemokrasia na kuhakikisha
wafanyakazi wanapatiwa mahitaji yao ya kijamii na
kiuchumi. ;

LENGO LARAAWU (MISSION)

Lengo la RAAWU ni kuboresha mazingira ya kazi
kwa wanachama wake, kushirikisha wanachama
katika kufikiwa kwa maamuzi ya chama, kushinikiza
juu ya kuwepo kwa, sera zitakazoinua na kukuza
nafasi za ajira na kuhakikisha kwamba wafanyakazi
wanakuwa na maisha bora wakiwa kazini na baada
yakustaafu.

RAAWU imejishirikisha na:-

(a) Shirikisho la Syama vya Tafanyakazi
Tanzania (TUCTA).

(b) Shirikisho la kimataifa linalohudumia
wafanyakazi wa Sekta za Huduma kwa
Umma “Public Services Interational” (PSI).

(a) Kuboresha na kuendeleza hali nzuri ya
wanachama katika maisha yao wakiwa  kazini
na baada ya kustaafu.

(b) Kushirikiana na kujadiliana na waajiri katika
kudumisha amani mahala pakazi.

(¢) Kujadiliana na kuondoa tofauti zinazojitokeza
baina ya mwajiri na mwanachama, au
mwanachama mmoja na mwingine kwa njia ya
makubaliano yaamani kadri inavyowezekana.
Kushiriki katika kusaidia utekelezaji wa
mikataba ya hali bora za kazi, tuzo, kanuni
za nidhamu na kanuni zozote zile ambazo
zinatumika nchini.

Kushirikiana na kubadilishana ujuzina  vyama
vingine vya wafanyakazinchini pamoja na vile
vya Kimataifa.




(f) Kuwasiliana na Serikali kuhusu utungaji wa
sheria sahihi za kazi na kuandaa sera nzuriza
kuendeleza maisha ya jamii.

(g2) Kulinda maslahi ya wanachama kwa
kuhimiza Serikali kuepukana na vandaaji wa
sera ambazo ni hatari kwao.

UANACHAMA

RAAWU inahamasisha wafanyakazi katika taasisi
zifuatazo:-
(a) TaasisizaElimuyaJuu
(b) Taasisi za Utafiti.
(¢) Taasisiza Ufundi Stadi (VETA).
(d) Taasisi zinazojihusisha na masuala ya
Sayansi na Teknolojia.
Taasisi za ushauri (Consultancy).
Taasisi za Habari na
Taasisi za Kimataifa.

Wafanyakazi katika sekta zote zilizotajwa hapo juu
wanayo haki ya kujiunga na kuwa wanachama wa
RAAWU.

Hadi kufikia mwezi Desemba 2008 RAAWU ina

wanachama wapatao 11,988 na wanachama
watarajiwa wanakadiriwa kuwa 8,000.

. NAMNA YA KUJIUNGA NA RAAWU

Kwa mujibu wa Sheria ya Ajira na Mahusiano Kazini,
Namba 6 na 7 ya mwaka 2004 watfanyakazi wapatao
kumi mahala pa kazi wanayo haki ya kuunda tawi la
chama chao husika.

Taarifa za kutaka kuunda tawi zitawakilishwa kwa
Katibu wa Kanda/ Mkoa husika ambaye atasaidia
kufanikisha uundaji huo kwa mujibu wa katiba ya
chama.

Mwanachama mpya anayejiunga na RAAWU
atakabidhiwa kadi yake ya uanachama, ambayo kwa
sasa inatolewa bure. Mahali ambapo tayari pana tawi,
Mwanachama anayetaka kujiunga atakwenda ofisi ya
RAAWU ya Tawi ambapo ataandikishwa kwenye




kitabu cha orodha ya wanachama na kukabidhiwa
kadi ya chama.

AJIBU WA MWANACHAMA

(a) Kulipa ada ya kila mwezi kwa kiwango
kitakachokuwa kimeamuliwa na
wanachamawenyewe kupitia wawakilishi wao.

(b) Kuunga mkono na kusaidia kwa vitendo
maendeleo ya chama.

(¢) Kuzingatia kanuni na taratibu za chama na
kuheshimu maamuzi yanayotokana na
anuni au taratibu hizo.

. MANUFAAYA KUJIUNGANA RAAWU
Mfanyakazi atakayejiunga RAAWU:-

(a) Hakizake za ajira zitalindwa na Chama

(b) Atakuwa na haki ya kutetewa na Chama
katika chombo chochote kile kinachotoa
haki pale itakapodhihirika kuwa
ameonewa na mwajiriau kiongozi wake
wa kazi kwa gharama za chama.

(c) Maisha yake kazini yataboreshwa kupitia
mikataba ya hali bora za kazi inayotokana na
majadiliano ya pamoja baina ya Chama cha
Wafanyakazi na Waajiri au serikali. Mikataba hii
humwezesha mwanachama kupata maslahi bora
zaidi mbali na yale yaliyowekwa kisheria.

(d) Atakuwa na kauli zaidi mahali pake pa
kazi kwani kwa kupitia Chama, maoni
au ushauri wake utasikika.

(e) Atapata elimu na maarifa mbalimbali
yatolewayo na chama yenye manufaa
kwa maisha na ajira yake.

(f) Atapata fursa ya kugombea nafasi
mbalimbali za uongozi katika Chama na
kuwakilisha wenzake kwenye vyombo
mbalimbali vinavyohusika na masuala
ya wafanyakazi.

(g) Atashiriki katika shughuli zote za
Chama kwa mujibu wa Katiba na Kanuni za
Chama.

(h) Hali yake ya maisha itaboreshwa kupitia miradi
mbalimbali ya kiuchumi inayoanzishwa na




na Chama sehemu za kazi kwa lengo la
kuwapunguzia wafanyakazi makali ya
maisha.

Masuala yanayohusiana na nyongeza za
mishahara, marupurupu, kuthibitishwa
kazini, kupanda madaraja, mifuko ya
hifadhi ya jamii na mafao mbalimbali
yatafuatiliwa na kufanikishwa na
Chama.

Atahakikishiwa mazingira bora ya kazi
yanayozingatia kanuni za afya na
usalama mahali pakazi.

Mfanyakazi mwanamke atapata fursa ya
kuungana na wanawake wenzake nadani ya
Chama na hivyo kushiriki katika
kuendeleza harakati za ukombozi wa
wanawake nchini na duniani kote.

12. MAFANIKIO YARAAWU

()

(b)

RAAWU imefanikiwa kuongeza matawi mapya
kutoka matawi 156 mwaka 1995 hadi
matawi 261 Desemba 2013.

Idadi ya wanachama nayo imeongezeka
kutoka wanachama 4693 mwaka 1995 hadi
wanachama 12,480 mwaka 2013.

RAAWU iliwasilisha mahakamani
pendekezo la kufutwa kwa Kodi ya
Maendeleo kutokananamfumowakodi hiy o
kutokuwa na haki kwa wafanyakazi.
Hatimaye serikali ilifuta kodi hiyo.

RAAWU imeshiriki katika kushinikiza
marekebisho ya mifuko ya hifadhi ya jamii
hasa PPF na NSSF. Mifuko hiyo imefanyiwa
marekebisho ya kutungiwa Sheria ingawaje
bado ina kasoro ambazo RAAWU
inaendelea kuzifuatilia.




(¢) RAAWU imetoa mchango mkubwa kwenye
marekebisho na utungaji wa sheria
mbalimbali za kazi.

() RAAWU imeshiriki kuandaa sera ya Vyama
vya Wafanyakazi kuhusu UKIMWI.

RAAWU imeshiriki katika kushinikiza
ushirikishwaji kwenye uandaaji na
utekelezaji wa sera za kuondoa Umaskini nchini
na Ushirikishwaji katika suala zima la
ubinafsishaji.

RAAWU imenunua eneo lenye ukubwa wa
mita za mraba huko TUANGOMA Dar es
Salaam kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha
Ufundi Stadi ili kusaidia ajira kwa vijana.

RAAWU imeshatoa elimu ya sheria mpya za
kazi katika mikoa yote ambayo kuna matawi
yaRAAWU.

RAAWU imeshiriki kikamilifu katika
mchakato wa kupigania kupandishwa vyeo
na kuthibitishwa kwa watumishi wa serikali.

RAAWU imepigania nyongeza ya
mishahara ya watumishi wa umma.

RAAWU imekamilisha uanzishwaji wa ofisi
za Kanda zote. Ofisi hizo zina vitendea kazi
vya kutosha yakiwemo magari na kompyuta
kwakila Kanda.

13. MIPANGO YABAADAE YARAAWL

(a) Kuhakikisha kuwa SheriaMpyazaKazi namba
6 na 7 zinafahamika kwa viongozi na
wanachama katika matawi yote.

(b) RAAWU kuwa na jengo lake la ofisi na
ukumbi wa mikutano.

(¢) Kushijrikiana na TUCTA na Vyama vingine
vya Kimataifa, katika kupigania maslahi na
mazingira bora ya kazi.




(d)

(e)
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Kuwashawishi wanachama wanawake
kujitokeza na kugombea nafasi mbalimbali
zauongozi katika Chama.

Kuboresha Mifuko ya Hifadhi ya Jamii na
kuendeleza hali nzuri ya wanachama katika

maisha yao wakiwa kazini na baada ya
kustaafu.

Kushirikiana na kujadiliana na waajiri katika
kudumisha amani mahala pa kazi.

Kuhamasisha wafanyakazi wote walio
kwenye sekta za RAAWU kujiunga na Chama.

Kutoa taarifa za mara kwa mara kuhusu
Chama kwa wanachama na wasio wanachama

Kujadiliana na kuondoa tofauti zinazojitokeza
baina ya mwajiri na mwanachama, au
mwanachama mmoja na mwingine kwa njia ya
makubaliano ya amani kadri inavyowezekana.

Kushiriki katika kusaidia utekelezaji wa
mikataba ya hali bora za kazi, tuzo, kanuni
za nidhamu na kanuni zozote zile ambazo
zinatumika nchini.

RAAWU Headquarters
a4\ Bibi Titi/Sophia Kawawa Street
1} P.O.Box 22532

Dar-es-Salaam

s Tel: +255222123762

* Fax: +255222123762
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+253716 123762

Email: raawutanzania@gmail.com

Website: www.raawu.or.tz




