MUUNDO NA MAJUKUMU
YA KAMATI
IN WANAWAKE RAAWU
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UTANGULIZI

Kuanzishwa kwa Kamati za Wanawake katika
Chama cha RAAWU ni mojawapo ya mkakati
wa kuhakikisha kuwa wanachama wanawake
wanashiriki kikamilifu katika shughuli za chama
na hususan katika suala zima la uongozi, kwani
kwa jumla idadi ya wanawake viongozi ni chini ya
theluthi moja.

MADHUMUNI YA KAMATI ZA
WANAWAKE

2.1 Dhumuni kuu
Kuhakikisha wanawake wanaingia katika Muundo
wa Chama “Gender Mainstreaming”.

2.2 Madhumuni mengine
(i) Kuboresha viwango vya Elimu na Uchumi.

(i) Kuingiza wanawake wengi zaidi ili
kuimarisha nguvu za Chama.

(iii) Kuongeza hamasa ya wanawake kushiriki
katika shughuli za Chama kama vile
kuwakilisha au kuwakilishwa katika vikao
mbalimbali.

(iv) Kuzijua haki na wajibu wa mwanamke
mfanyakazi.

(v) Kupata utetezi wa nyanyaso toka kwa
mwajiri na wafanyakazi wengine.

MUUNDO WA KAMATI ZA
WANAWAKE

Kamati za Wanawake zina Muundo ule ule wa
Chama. Ngazi ya chini kabisa ni Tawi, ikifuatiwa
na Kanda hadi Taifa.

3.1 Ngazi ya Tawi
(i)  Kamati ya Wanawake inaundwa kutokana
na wanachama waliopo katika Tawi hilo.

(i) Kamati ya wanawake katika ngazi ya Tawi
itachaguliwa na Mkutano Mkuu wa Tawi



(iii) Kamati inaundwa na watu watano (5) tu
kwa kuzingatia uwakilishi wa sehemu za
kazi, yaani Mwenyekiti, Katibu, Mweka
Hazina na wajumbe wawili.

(iv) Kamati ya Wanawake ni mojawapo ya
Kamati ya Tawi, hivyo itawajibika kama
Kamati nyingine kwa Kamati ya Tawi,

(v)  Mwenyekiti na Katibu wa Kamari ya
Wanawake atakuwa ni mjumbe wa Kamati
ya Tawi, vivyo hivyo Katibu wa Tawi
atahudhuria vikao vyote vya Kamati ya
Wanawake.

(vi) Vikao: Vikao vya Kamati ya Wanawake
vinatakiwa vifanyike kabla ya vikao vya
Halmashauri ya Tawi.

3.2 Ngazi ya Kanda
Kamati ya Wanawake katika ngazi va Kanda
itachaguliwa na Mkutano Mkuu wa Kanda.

()  Kamati ya Kanda itakuwa na wawakilishi
watano ambao ni:-
a.  Mwenyekiri
b. Katibu
c.  Mrtunza Hazina, na
d.  Wajumbe wawili.

(i)  Uchaguzi wa Kamati ya Kanda unazingatia
uwakilishi wa Mikoa inayounda Kanda
hiyo.

(@)  Mwenyekiti na Katibu wa Kamati ya
Wanawake ya Kanda ni wajumbe wa
Kamati ya Utendaji ya Kanda.

(b) Katibu wa Chama wa Kanda
atahudhuria vikao vyote vya Kamai
ya Wanawake vya Kanda.

(iii) Vikao
Vikao vya Kamati ya Wanawake vya Kanda
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vinatakiwa vifanyike kabla ya vikao vya
Kamati ya Utendaji Kanda.

Ngazi ya Taifa

Kamati ya Wanawake ya Taifa itakuwa na wajumbe
wafuatao kwa kuzingatia uwakilishi wa Kanda.
Kamati hii itakuwa na wawakilishi wafuatao:-

(i)

(ii)

(iif)

Mwenyekiti

Mweka Hazina na

Mjumbe mmoja mmoja kutoka kila
Kanda.

Mwenyekiti wa Kamati ya Wanawake
ya Taifa atakuwa mjumbe wa Kamati ya

Utendaji ya Chama na Baraza Kuu la
Chama.

Katibu Mkuu atahudhuria vikao vyote vya
Kamati ya Wanawake ya Taifa.

Vikao: Vikao cya Kamati ya Wanawake ya
Taifa vinatakiwa vifanyike kabla ya vikao
vya Kamati ya Utendaji na Baraza Kuu.

KAZI ZA KAMATI YA WANAWAKE

4.1

Ngazi ya Tawi

Kamati ya Wanawake katika ngazi ya Tawi itafanya
kazi zifuatazo:-

(i)

(ii)

(iii)

Irawahamasisha wanawake mahali pa
kazi ili waelewe umuhimu wa Chama cha
Wafanyakazi na hatimaye kujiunga na
Chama.

[tatoa ushauri na mapendekezo kwa
Halmashauri ya Tawi juu ya masuala yote
yanayohusu wafanyakazi wanawake mahala
pa kazi.

Itahakikisha kuwa Mkataba ya Hali Bora
za Kazi inayofungwa mahali pa kazi
inajumuisha na kuzingatia masuala ya
msingi yanayohusu haki na maslahi ya
wafanyakazi wanawake.



(iv) Irawaelimisha na kuwahamasisha
wafanyakazi wanawake katika masuala

ya Kiuchumi yatakayoweza kuwaongezea
kipato katika maisha ili kuondokana na

umaskini.

(v) Irawaelimisha na kuwahamasisha
wafanyakazi katika masuala ya jinsia na
utamaduni na kuwawezesha kupata elimu
ya Vyama vya Wafanyakazi.

(vi) Itawahamasisha na kuwaelimisha
watanyakazi wanawake ili waondokane na
fikra za unyonge na kutojiamini na wajione
wao ni sehemu ya Taifa na wanayo haki ya
kushiriki katika uongozi na shughuli zote za
maendeleo, katika jamii.

4.2 Ngazi ya Kanda

Kamarti ya Wanawake katika ngazi ya Kanda

pamoja na kazi zilizoainishwa katika Tawi itafanya

kazi zifuatazo:-

(i)  Irapokea na kujadili hoja na mapendekezo
toka matawini na kuyafanyia kazi kwa
mujibu wa taratibu na sheria zilizopo.

(i) Trabuni na kuweka mipango madhubuti
itakayosaidia katika harakati za ukombozi
wa wafanyakazi wanawake katika Kanda.

(iii) Itashauriana na Chama na Taasisi nyingine
za maendeleo nchini kuhusu masuala
yote yanayolenga katika kuwaendeleza na

kuwasaidia wafanyakazi wanawake katika
Kanda.

4.3 Kamati ya Wanawake Taifa

Pamoja na kushamirisha majukumu ya Kamati

za Wanawake za Matawi na Kanda, Kamati ya

Wanawake Taifa itafanya kazi zifuatazo:-

(i) Irapokea na kujadili mapendekezo ya masuala
ya wanawake kutoka katika ngazi za chini



za Chama na kufanyia kazi kwa mujibu wa
taratibu, kanuni na sheria zilizopo.

(i) Iraandaa mipango ya kuhamasisha
wafanyakaziwanawakeKitaifakatikakuelewa
umuhimu wa Vyama vya Wafanyakazi na
ushirikishwaji katika uongozi wa Chama,
Serikalini na katika jamii kwa ujumla.

(iii) Itashauri Chama katika kubuni sera na
mikakati ya kuwaendeleza na kuwasaidia
wafanyakazi wanawake.

HITIMISHO

Wito unatolewa kwa viongozi wote wa Kamati za
Wanawake waliochaguliwa katika awamu ya nne
ya uongozi wa RAAWU, kuzingatia maelekezo
yaliyotolewa katika Katiba ya RAAWU toleo la
mwaka 2009 na maelezo ya kipeperushi hiki,
katika kutekeleza majukumu yao ya siku kwa siku
ili kukidhi matakwa ya wanachama waliowaweka
madarakani. Kwa maelekezo zaidi wasiliana na
ofisi yako kwa anuani ifuatayo:-

RAAWU Makao Makuu
SILP 22552
DAR ES SALAAM

Simu za ofisi : 21223762
(VODA) 0767 — 123 762

(AIRTEL) 0786 — 123 762
(TIGO) 0716 — 123 762
Simu za mkononi
0754 - 307728 (Bibi A. Mgaya — Katibu Mkuu)
0715 - 471653 (A. Ndomba Mwinuka-KMEW)



